How to ปรับขนาดภาพอย่างไรให้สวยตามสั่งใน Photoshop
![How to ปรับขนาดภาพอย่างไรให้สวยตามสั่งใน Photoshop วิธีแรกกำหนดขนาดเอง โดยไปที่ Flile แล้วก็เลือก New จากนั้นก็ใส่ตัวเลขความกว้างและความสูงตามที่ใจต้องการ ถ้าจะใช้ในงานพิมพ์ขอแนะนำให้ใช้ความละเอียดอย่างน้อย 200 pixels / inch เป็นต้นไปดีกว่า วิธีที่ 2 แก้ขนาดไฟล์ภาพโดย Canvas Size เริ่มต้นด้วยการเปิดภาพที่จะแก้ จากนั้นก็เลือก Image แล้วก็ Canvas Size จากนั้นก็ปรับแต่งตามสบายเลย วิธีสุดท้ายคือแก้ขนาดด้วย Image Size โดยเปิดรูปที่จะแก้ไข จากนั้นเลือก Image แล้วก็ Image Size แล้วก็แก้ไขตามที่ต้องการได้เลย ----------------------------------------------------------------------------------- สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์ >> https://www.chatstickmarket.com/langran ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้ >> https://www.chatstickmarket.com/portfolio ------------------------------------------------------------------------------------ 💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙 📱Tel : 0840104252 📱0947805680 📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH ┏━━━━━━━━━┓ 📲 LINE: @chatstick ┗━━━━━━━━━┛ หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM 🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran 🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio](https://static.wixstatic.com/media/78e300_4f99c74be7cc4f7a9ceac587aab84360~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/78e300_4f99c74be7cc4f7a9ceac587aab84360~mv2.png)
How to ปรับขนาดภาพอย่างไรให้สวยตามสั่งใน Photoshop
วิธีแรกกำหนดขนาดเอง โดยไปที่ Flile แล้วก็เลือก New จากนั้นก็ใส่ตัวเลขความกว้างและความสูงตามที่ใจต้องการ ถ้าจะใช้ในงานพิมพ์ขอแนะนำให้ใช้ความละเอียดอย่างน้อย 200 pixels / inch เป็นต้นไปดีกว่า
วิธีที่ 2 แก้ขนาดไฟล์ภาพโดย Canvas Size เริ่มต้นด้วยการเปิดภาพที่จะแก้ จากนั้นก็เลือก Image แล้วก็ Canvas Size จากนั้นก็ปรับแต่งตามสบายเลย
วิธีสุดท้ายคือแก้ขนาดด้วย Image Size โดยเปิดรูปที่จะแก้ไข จากนั้นเลือก Image แล้วก็ Image Size แล้วก็แก้ไขตามที่ต้องการได้เลย
-----------------------------------------------------------------------------------
สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง
รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์
ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้
------------------------------------------------------------------------------------
💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙
📱Tel : 0840104252 📱0947805680
📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH
┏━━━━━━━━━┓
📲 LINE: @chatstick
┗━━━━━━━━━┛
หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM
🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran
🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio