วิธีการในการตั้งค่าข้อความตอบกลับอัตโนมัติบน Facebook
![วิธีการในการตั้งค่าข้อความตอบกลับอัตโนมัติบน Facebook สำหรับพ่อค้าแม่ค้าออนไลน์ที่ทำธุรกิจผ่านทาง facebook นั้น อาจจะต้องคอยเฝ้าหน้าจอเพื่อทำการตอบกลับข้อความของลูกค้าใช่หรือไม่คะ ในบทความนี้จึงขอนำเสนอเกี่ยวกับวิธีการตั้งค่าข้อความตอบกลับโดยอัตโนมัติมาฝากกันค่ะ ถ้าพร้อมแล้วไปดูกันเลย วิธีการตั้งค่าข้อความตอบกลับแบบอัตโนมัติบน Facebook 1.ในขั้นตอนแรกนั้นให้คุณนั้นทำการกดเข้าไปที่บัญชีpage facebook ของคุณในหน้าหลัก และให้คุณนั้นทำการกดไปที่คำว่า ตั้งค่า 2.หลังจากนั้นเมื่อคุณทำการกดไปที่ตั้งค่าแล้ว ให้คุณทำการกดไปที่แทบของเมนูที่อยู่ทางด้านซ้ายและจากนั้นให้คุณกดไปที่คำว่า ข้อความ 3.จากนั้นให้คุณดูสังเกตส่วนล่างของ ข้อความ และให้คุณนั้นทำการกดคลิกไปที่คำว่า “เปิดใช้งานการตอบกลับทันทีเพื่อตอบกลับข้อความเริ่มต้นอย่างรวดเร็ว” จากนั้นให้คุณทำการกรอกข้อมูลที่มีความสำคัญลงไป จำกัดเพียงแค่ 250 ตัวอักษร เมื่อกรอกเสร็จแล้วให้คุณทำการกดไปที่คำว่า save replay เพียงเท่านี้เป็นอันเสร็จสิ้น เป็นอย่างไรกันบ้างคะ หวังว่าในบทความนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับผู้อ่านทุกท่านและพบกันได้ใหม่ในบทความต่อไป ----------------------------------------------------------------------------------- สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์ >> https://www.chatstickmarket.com/langran ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้ >> https://www.chatstickmarket.com/portfolio ------------------------------------------------------------------------------------ 💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙 📱Tel : 0840104252 📱0947805680 📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH ┏━━━━━━━━━┓ 📲 LINE: @chatstick ┗━━━━━━━━━┛ หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM 🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran 🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio](https://static.wixstatic.com/media/78e300_5ddd4bb1f3f34413900943211c15d9c9~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/78e300_5ddd4bb1f3f34413900943211c15d9c9~mv2.jpg)
วิธีการในการตั้งค่าข้อความตอบกลับอัตโนมัติบน Facebook
สำหรับพ่อค้าแม่ค้าออนไลน์ที่ทำธุรกิจผ่านทาง facebook นั้น อาจจะต้องคอยเฝ้าหน้าจอเพื่อทำการตอบกลับข้อความของลูกค้าใช่หรือไม่คะ ในบทความนี้จึงขอนำเสนอเกี่ยวกับวิธีการตั้งค่าข้อความตอบกลับโดยอัตโนมัติมาฝากกันค่ะ ถ้าพร้อมแล้วไปดูกันเลย
วิธีการตั้งค่าข้อความตอบกลับแบบอัตโนมัติบน Facebook
1.ในขั้นตอนแรกนั้นให้คุณนั้นทำการกดเข้าไปที่บัญชีpage facebook ของคุณในหน้าหลัก และให้คุณนั้นทำการกดไปที่คำว่า ตั้งค่า
2.หลังจากนั้นเมื่อคุณทำการกดไปที่ตั้งค่าแล้ว ให้คุณทำการกดไปที่แทบของเมนูที่อยู่ทางด้านซ้ายและจากนั้นให้คุณกดไปที่คำว่า ข้อความ
3.จากนั้นให้คุณดูสังเกตส่วนล่างของ ข้อความ และให้คุณนั้นทำการกดคลิกไปที่คำว่า “เปิดใช้งานการตอบกลับทันทีเพื่อตอบกลับข้อความเริ่มต้นอย่างรวดเร็ว” จากนั้นให้คุณทำการกรอกข้อมูลที่มีความสำคัญลงไป จำกัดเพียงแค่ 250 ตัวอักษร เมื่อกรอกเสร็จแล้วให้คุณทำการกดไปที่คำว่า save replay เพียงเท่านี้เป็นอันเสร็จสิ้น
เป็นอย่างไรกันบ้างคะ หวังว่าในบทความนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับผู้อ่านทุกท่านและพบกันได้ใหม่ในบทความต่อไป
-----------------------------------------------------------------------------------
สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง
รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์
ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้
------------------------------------------------------------------------------------
💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙
📱Tel : 0840104252 📱0947805680
📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH
┏━━━━━━━━━┓
📲 LINE: @chatstick
┗━━━━━━━━━┛
หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM
🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran
🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio