ใช้เงินทำงานผ่านการลงทุน
![ใช้เงินทำงานผ่านการลงทุน Active Income คือ การใช้แรงงานทำงานหาเงิน หากยังมีแรงทำงานก็ยังมีรายได้อยู่ แต่ถ้าเจ็บป่วย หรือไร้เรี่ยวแรงที่จะทำงานแล้วล่ะ ? รายได้ก็คงจะหายไป การที่จะอาศัยการทำงานนอกเวลา (OT) ก็ยังคงไม่เพียงพอ แถมยังเป็นการสละเวลาส่วนตัวมาทำงานอีก แล้วเราจะหนีพ้นการทำงานในรูปแบบ Active Income ได้อย่างไร ? การใช้เงินทำงาน (Passive Income) ก็เป็นวิธีที่น่าสนใจ เพราะไม่ต้องลงแรงเลย การนำเงินไปลงทุนเพื่อสร้างผลตอบแทนกลับมาหาเรา โดยที่เงินจะทำงานแทนเราตลอด 24 ชั่วโมง และทำทุกวัน ซึ่งช่องทางการลงทุนที่สามารถเข้าถึงได้และมีให้เลือกก็คือ กองทุนรวม ที่อยู่ในรูปแบบของการลงทุน เพื่อให้เงินได้เติบโตในอนาคตแล้วกลับมาเป็นผลตอบแทนให้เรานั่นเอง การแบ่งเงินให้เงินได้ทำงานบ้าง ก็ถือว่าเป็นความคิดที่ดีอย่างหนึ่ง ซึ่งเราไม่ต้องคิดหาทางทำงานตลอดเวลา มีเวลาไปใช้ในเรื่องส่วนตัวมากขึ้น และมีเวลาพักผ่อนมากขึ้น แถมยังมีเงินให้ใช้ในอนาคตอีกด้วย เพียงแค่วางเงินให้ถูกที่ถูกทาง ศึกษาเรื่องการลงทุนเพิ่มอีกสักนิด เพื่อประเมินและป้องกันความเสี่ยงต่าง ๆ ที่อาจเกิดขึ้น ----------------------------------------------------------------------------------- สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์ >> https://www.chatstickmarket.com/langran ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้ >> https://www.chatstickmarket.com/portfolio ------------------------------------------------------------------------------------ 💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙 📱Tel : 0840104252 📱0947805680 สายด่วนออฟฟิศ : 034-900-165 , 02-297-0811 (จันทร์-ศุกร์) 📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH ┏━━━━━━━━━┓ 📲 LINE: @chatstick ┗━━━━━━━━━┛ หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM 🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran 🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio](https://static.wixstatic.com/media/78e300_f1a15957f51a43aead699592ce40163b~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/78e300_f1a15957f51a43aead699592ce40163b~mv2.jpg)
ใช้เงินทำงานผ่านการลงทุน
Active Income คือ การใช้แรงงานทำงานหาเงิน หากยังมีแรงทำงานก็ยังมีรายได้อยู่ แต่ถ้าเจ็บป่วย หรือไร้เรี่ยวแรงที่จะทำงานแล้วล่ะ ? รายได้ก็คงจะหายไป การที่จะอาศัยการทำงานนอกเวลา (OT) ก็ยังคงไม่เพียงพอ แถมยังเป็นการสละเวลาส่วนตัวมาทำงานอีก แล้วเราจะหนีพ้นการทำงานในรูปแบบ Active Income ได้อย่างไร ?
การใช้เงินทำงาน (Passive Income) ก็เป็นวิธีที่น่าสนใจ เพราะไม่ต้องลงแรงเลย การนำเงินไปลงทุนเพื่อสร้างผลตอบแทนกลับมาหาเรา โดยที่เงินจะทำงานแทนเราตลอด 24 ชั่วโมง และทำทุกวัน ซึ่งช่องทางการลงทุนที่สามารถเข้าถึงได้และมีให้เลือกก็คือ กองทุนรวม ที่อยู่ในรูปแบบของการลงทุน เพื่อให้เงินได้เติบโตในอนาคตแล้วกลับมาเป็นผลตอบแทนให้เรานั่นเอง
การแบ่งเงินให้เงินได้ทำงานบ้าง ก็ถือว่าเป็นความคิดที่ดีอย่างหนึ่ง ซึ่งเราไม่ต้องคิดหาทางทำงานตลอดเวลา มีเวลาไปใช้ในเรื่องส่วนตัวมากขึ้น และมีเวลาพักผ่อนมากขึ้น แถมยังมีเงินให้ใช้ในอนาคตอีกด้วย เพียงแค่วางเงินให้ถูกที่ถูกทาง ศึกษาเรื่องการลงทุนเพิ่มอีกสักนิด เพื่อประเมินและป้องกันความเสี่ยงต่าง ๆ ที่อาจเกิดขึ้น
-----------------------------------------------------------------------------------
สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง
รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์
ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้
------------------------------------------------------------------------------------
💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙
📱Tel : 0840104252 📱0947805680
สายด่วนออฟฟิศ : 034-900-165 , 02-297-0811 (จันทร์-ศุกร์)
📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH
┏━━━━━━━━━┓
📲 LINE: @chatstick
┗━━━━━━━━━┛
หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM
🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran
🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio