เทคนิคการวาดรูปแสดงผลแบบสองด้าน
![เทคนิคการวาดรูปแสดงผลแบบสองด้าน สำหรับในบทความนี้ขอนำเสนอวิธีการในการวาดรูปให้สามารถที่จะทำการแสดงผลออกมาแบบสองด้านง่ายๆ นำมาฝากกันค่ะ ถ้าพร้อมแล้วไปดูกันเลย เทคนิคการวาดรูปโดยแสดงผลสองด้าน 1.ในขั้นตอนแรกนี้นั้นให้คุณทำการเปิดโปรแกรม illustrator ขึ้นมาเสียก่อน จากนั้นให้คุณทำการสร้างกระดาษในการวาดขึ้นมา จากนั้นให้คุณทำการกดสร้างสี่เหลี่ยมโดยกดไปที่คำว่า rectangle tool โดยสร้างให้มีขนาดที่เท่ากันกับขนาดของกระดาษของคุณ และอย่าลืมกดปิด fill ด้วยนะคะ 2.จากนั้นให้คุณทำการกดไปที่รูปวงกลมที่อยู่ทางด้านข้างของคำว่า layer ที่คุณนั้นได้ทำการสร้างสี่เหลี่ยมไว้นั่นเอง 3.ขั้นตอนต่อมานั้นให้คุณไปที่กล่องเครื่องมือคำว่า appearance เพื่อการสร้าง effect โดยให้คุณนั้นทำการกดไปที่คำว่า windowและกดต่อไปที่คำว่า appearance จากนั้นให้คุณทำการกดใส่เอฟเฟกต์โดยทำการกดไปที่คำว่า distor&tranform 4.ต่อมานั้นให้คุณทำการตั้งค่าโดยกดเครื่องหมายถูกไปที่คำว่า tranform objects และคำกดเครื่องหมายถูกที่คำว่า reflect x และให้ทำการเปลี่ยน copies จาก 0 ให้เปลี่ยนเป็น copies 1 จากนั้นให้ทำการกดเครื่องหมายถูกไปที่คำว่า preview และกดok 5.จากนั้นให้คุณทำการวาดภาพที่คุณต้องการได้เลย เพียงเท่านี้ก็สามารถทำการแสดงผลออกมาทั้งสองข้างได้ง่ายๆ แล้วนั่นเอง เป็นอย่างไรกันบ้างคะ หวังว่าในบทความนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับผู้อ่านทุกท่านเป็นอย่างมากและพบกันได้ใหม่ในบทความต่อไปนะคะ ----------------------------------------------------------------------------------- สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์ >> https://www.chatstickmarket.com/langran ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้ >> https://www.chatstickmarket.com/portfolio ------------------------------------------------------------------------------------ 💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙 📱Tel : 0840104252 📱0947805680 📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH ┏━━━━━━━━━┓ 📲 LINE: @chatstick ┗━━━━━━━━━┛ หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM 🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran 🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio](https://static.wixstatic.com/media/78e300_24de3d34bb4145c592fd8f7a2f15fe65~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/78e300_24de3d34bb4145c592fd8f7a2f15fe65~mv2.jpg)
เทคนิคการวาดรูปแสดงผลแบบสองด้าน
สำหรับในบทความนี้ขอนำเสนอวิธีการในการวาดรูปให้สามารถที่จะทำการแสดงผลออกมาแบบสองด้านง่ายๆ นำมาฝากกันค่ะ ถ้าพร้อมแล้วไปดูกันเลย
เทคนิคการวาดรูปโดยแสดงผลสองด้าน
1.ในขั้นตอนแรกนี้นั้นให้คุณทำการเปิดโปรแกรม illustrator ขึ้นมาเสียก่อน จากนั้นให้คุณทำการสร้างกระดาษในการวาดขึ้นมา จากนั้นให้คุณทำการกดสร้างสี่เหลี่ยมโดยกดไปที่คำว่า rectangle tool โดยสร้างให้มีขนาดที่เท่ากันกับขนาดของกระดาษของคุณ และอย่าลืมกดปิด fill ด้วยนะคะ
2.จากนั้นให้คุณทำการกดไปที่รูปวงกลมที่อยู่ทางด้านข้างของคำว่า layer ที่คุณนั้นได้ทำการสร้างสี่เหลี่ยมไว้นั่นเอง
3.ขั้นตอนต่อมานั้นให้คุณไปที่กล่องเครื่องมือคำว่า appearance เพื่อการสร้าง effect โดยให้คุณนั้นทำการกดไปที่คำว่า windowและกดต่อไปที่คำว่า appearance จากนั้นให้คุณทำการกดใส่เอฟเฟกต์โดยทำการกดไปที่คำว่า distor&tranform
4.ต่อมานั้นให้คุณทำการตั้งค่าโดยกดเครื่องหมายถูกไปที่คำว่า tranform objects และคำกดเครื่องหมายถูกที่คำว่า reflect x และให้ทำการเปลี่ยน copies จาก 0 ให้เปลี่ยนเป็น copies 1 จากนั้นให้ทำการกดเครื่องหมายถูกไปที่คำว่า preview และกดok
5.จากนั้นให้คุณทำการวาดภาพที่คุณต้องการได้เลย เพียงเท่านี้ก็สามารถทำการแสดงผลออกมาทั้งสองข้างได้ง่ายๆ แล้วนั่นเอง
เป็นอย่างไรกันบ้างคะ หวังว่าในบทความนี้จะเป็นประโยชน์สำหรับผู้อ่านทุกท่านเป็นอย่างมากและพบกันได้ใหม่ในบทความต่อไปนะคะ
-----------------------------------------------------------------------------------
สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง
รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์
ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้
------------------------------------------------------------------------------------
💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙
📱Tel : 0840104252 📱0947805680
📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH
┏━━━━━━━━━┓
📲 LINE: @chatstick
┗━━━━━━━━━┛
หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM
🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran
🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio