INTROVERT คืออะไร
![INTROVERT คืออะไร หลายคนคงจะคิดว่าคนพูดน้อย ไม่เหมาะกับงานพบปะสังสรรค์ งานธุรกิจ ที่ต้องพบเจอผู้คนใหม่ๆ อยู่ตลอดเวลา แต่รู้หรือไม่คะ ว่ามีผู้คนที่ประสบความสำเร็จมากมายที่มีลักษณะเป็นคนพูดน้อย Introvert คือคนที่ไม่ชอบความวุ่นวาย สถานที่ที่มีผู้คนเยอะ พลุกพล่าน ไม่ชอบที่จะใช้เวลาอยู่กับคนที่เราไม่ได้รู้จักหรือไม่สนิท เกิดความอ่อนล้าเมื่อรู้ว่าจะต้องพบเจออะไรแบบนี้ เพราะเราจะโดนดูดพลังไปหมดแม้จะไม่ได้พูดคุยอะไร แต่เมื่อคนพูดน้อยมาทำธุรกิจ กลับกลายเป็นการสร้างข้อได้เปรียบต่อการทำงาน เพราะจะพูดเฉพาะส่วนที่เป็นเนื้อหาสำคัญ บุคลิกดูน่าเชื่อถือ เป็นผู้ฟังที่ดี สามารถให้คำปรึกษา ตั้งคำถามได้อย่างตรงจุดและแม่นยำ เทคนิคเป็นหัวหน้าพูดน้อยที่ต่อยหนัก - ภูมิใจในการพูดน้อยของตัวเอง การพูดน้อยอาจจะดูเป็นเรื่องที่น่าเบื่อ เพราะจะไม่มีการปฏิสัมพันธ์ใดๆ เพิ่มเติมหลังจากพูดคุยกันเสร็จเลย ทำให้หลายๆ คนที่พูดคุยเพื่อต้องการทำความรู้จักแบบสนิทสนมอาจจะคิดว่าหยิ่งหรือมี Ego สูง แต่ความจริงแล้วไม่ใช่เลย เมื่อนำการพูดน้อยมาใช้ในการทำธุรกิจ อย่างที่กล่าวไปแล้วทางด้านบนเลยค่ะ คนพูดน้อยจะสามารถทำงานได้เหมือนกับหมัดชี้ชะตา เพียงแค่คำพูดประโยคเดียวของคนพูดน้อย สามารถมีอิทธิพลและมีความหมายอย่างมากได้เลยค่ะ - มีเวลาให้งาน เมื่อไม่ค่อยมีการพูดคุยนอกเรื่องออกทะเลไปไกล เราสามารถเอาเวลานั้นไปแยกย้ายทำงานของตัวเอง แล้วโฟกัสกับการทำงานมากขึ้น ทำให้สามารถตรวจสอบและวางแผนได้อย่างละเอียด - สามารถปรับแก้ได้อย่างตรงจุด เราสามารถสอบถามความคิด ความเห็นของลูกน้องได้อย่างส่วนตัว เมื่อไม่มีคนเยอะ ทำให้ลูกน้องต้องตั้งใจรับฟังเรา ----------------------------------------------------------------------------------- สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์ >> https://www.chatstickmarket.com/langran ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้ >> https://www.chatstickmarket.com/portfolio ------------------------------------------------------------------------------------ 💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙 📱Tel : 0840104252 📱0947805680 📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH ┏━━━━━━━━━┓ 📲 LINE: @chatstick ┗━━━━━━━━━┛ หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM 🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran 🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio](https://static.wixstatic.com/media/78e300_c2bd5b5f611849cbb56f23a91063d7b9~mv2.jpg/v1/fill/w_147,h_147,al_c,q_80,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/78e300_c2bd5b5f611849cbb56f23a91063d7b9~mv2.jpg)
INTROVERT คืออะไร
หลายคนคงจะคิดว่าคนพูดน้อย ไม่เหมาะกับงานพบปะสังสรรค์ งานธุรกิจ ที่ต้องพบเจอผู้คนใหม่ๆ อยู่ตลอดเวลา แต่รู้หรือไม่คะ ว่ามีผู้คนที่ประสบความสำเร็จมากมายที่มีลักษณะเป็นคนพูดน้อย
Introvert คือคนที่ไม่ชอบความวุ่นวาย สถานที่ที่มีผู้คนเยอะ พลุกพล่าน ไม่ชอบที่จะใช้เวลาอยู่กับคนที่เราไม่ได้รู้จักหรือไม่สนิท เกิดความอ่อนล้าเมื่อรู้ว่าจะต้องพบเจออะไรแบบนี้ เพราะเราจะโดนดูดพลังไปหมดแม้จะไม่ได้พูดคุยอะไร
แต่เมื่อคนพูดน้อยมาทำธุรกิจ กลับกลายเป็นการสร้างข้อได้เปรียบต่อการทำงาน เพราะจะพูดเฉพาะส่วนที่เป็นเนื้อหาสำคัญ บุคลิกดูน่าเชื่อถือ เป็นผู้ฟังที่ดี สามารถให้คำปรึกษา ตั้งคำถามได้อย่างตรงจุดและแม่นยำ
เทคนิคเป็นหัวหน้าพูดน้อยที่ต่อยหนัก
- ภูมิใจในการพูดน้อยของตัวเอง
การพูดน้อยอาจจะดูเป็นเรื่องที่น่าเบื่อ เพราะจะไม่มีการปฏิสัมพันธ์ใดๆ เพิ่มเติมหลังจากพูดคุยกันเสร็จเลย ทำให้หลายๆ คนที่พูดคุยเพื่อต้องการทำความรู้จักแบบสนิทสนมอาจจะคิดว่าหยิ่งหรือมี Ego สูง แต่ความจริงแล้วไม่ใช่เลย เมื่อนำการพูดน้อยมาใช้ในการทำธุรกิจ อย่างที่กล่าวไปแล้วทางด้านบนเลยค่ะ คนพูดน้อยจะสามารถทำงานได้เหมือนกับหมัดชี้ชะตา เพียงแค่คำพูดประโยคเดียวของคนพูดน้อย สามารถมีอิทธิพลและมีความหมายอย่างมากได้เลยค่ะ
- มีเวลาให้งาน
เมื่อไม่ค่อยมีการพูดคุยนอกเรื่องออกทะเลไปไกล เราสามารถเอาเวลานั้นไปแยกย้ายทำงานของตัวเอง แล้วโฟกัสกับการทำงานมากขึ้น ทำให้สามารถตรวจสอบและวางแผนได้อย่างละเอียด
- สามารถปรับแก้ได้อย่างตรงจุด
เราสามารถสอบถามความคิด ความเห็นของลูกน้องได้อย่างส่วนตัว เมื่อไม่มีคนเยอะ ทำให้ลูกน้องต้องตั้งใจรับฟังเรา
-----------------------------------------------------------------------------------
สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง
รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์
ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้
------------------------------------------------------------------------------------
💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙
📱Tel : 0840104252 📱0947805680
📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH
┏━━━━━━━━━┓
📲 LINE: @chatstick
┗━━━━━━━━━┛
หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM
🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran
🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio