Competitive Advantage คืออะไร?
![Competitive Advantage คืออะไร? Competitive Advantage (CA) คือ ความสามารถในการแข่งขัน หรือสิ่งที่สร้างความแตกต่างระหว่างผู้แพ้และผู้ชนะ เรียกอีกอย่างว่า ข้อได้เปรียบของแต่ละฝ่าย ซึ่งหากนำมาใช้กับการลงทุน CA เป็นสิ่งที่นักลงทุนทั้งหลายต้องหาให้ได้ในบริษัทที่จะลงทุนนั้น จะมีสิ่งที่สามารถสร้างผลตอบแทนได้ในระยะยาว ทั้งในเรื่องของผลประกอบการและมูลค่าของบริษัท ตัวนักลงทุนเองก็ต้องมี CA เช่นกัน โดยการปล่อยให้นักลงทุนคนหนึ่งยืนเหนือกว่าตลาดได้ แต่ไม่ใช่เป็นที่หนึ่ง ในที่นี้คือแค่เหนือกว่าตลาด เราแค่คอยดูภาพรวม และผลตอบแทนของนักลงทุนคนนั้นที่เหนือกว่าตลาดในระยะยาวก็พอ เช่น บางคนเข้าใจโครงสร้างทางบัญชีเป็นอย่างดี บางคนวิเคราะห์ธุรกิจเก่ง บางคนขยันหาข้อมูลมากมายมหาศาลเพื่อคัดสรรบริษัทที่ดี ทักษะเหล่านี้ถือเป็น CA ของนักลงทุน และ CA จะเป็นทักษะแบบไหนก็ได้ ----------------------------------------------------------------------------------- สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์ >> https://www.chatstickmarket.com/langran ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้ >> https://www.chatstickmarket.com/portfolio ------------------------------------------------------------------------------------ 💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙 📱Tel : 0840104252 📱0947805680 📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH ┏━━━━━━━━━┓ 📲 LINE: @chatstick ┗━━━━━━━━━┛ หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM 🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran 🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio](https://static.wixstatic.com/media/78e300_740e08366072436eb9aabea45cb22b11~mv2.png/v1/fill/w_49,h_49,al_c,q_85,usm_0.66_1.00_0.01,blur_2,enc_auto/78e300_740e08366072436eb9aabea45cb22b11~mv2.png)
Competitive Advantage คืออะไร?
Competitive Advantage (CA) คือ ความสามารถในการแข่งขัน หรือสิ่งที่สร้างความแตกต่างระหว่างผู้แพ้และผู้ชนะ เรียกอีกอย่างว่า ข้อได้เปรียบของแต่ละฝ่าย ซึ่งหากนำมาใช้กับการลงทุน CA เป็นสิ่งที่นักลงทุนทั้งหลายต้องหาให้ได้ในบริษัทที่จะลงทุนนั้น จะมีสิ่งที่สามารถสร้างผลตอบแทนได้ในระยะยาว ทั้งในเรื่องของผลประกอบการและมูลค่าของบริษัท
ตัวนักลงทุนเองก็ต้องมี CA เช่นกัน โดยการปล่อยให้นักลงทุนคนหนึ่งยืนเหนือกว่าตลาดได้ แต่ไม่ใช่เป็นที่หนึ่ง ในที่นี้คือแค่เหนือกว่าตลาด เราแค่คอยดูภาพรวม และผลตอบแทนของนักลงทุนคนนั้นที่เหนือกว่าตลาดในระยะยาวก็พอ เช่น บางคนเข้าใจโครงสร้างทางบัญชีเป็นอย่างดี บางคนวิเคราะห์ธุรกิจเก่ง บางคนขยันหาข้อมูลมากมายมหาศาลเพื่อคัดสรรบริษัทที่ดี ทักษะเหล่านี้ถือเป็น CA ของนักลงทุน และ CA จะเป็นทักษะแบบไหนก็ได้
-----------------------------------------------------------------------------------
สนใจบริการดูแลการตลาดออนไลน์ | ทำการตลาดออนไลน์ | ทำกราฟฟิคครบวงจร | สามารถติดต่อเราได้ตลอด | รับสร้างแบรนด์ | รับทำการตลาดออนไลน์ | รับทำแผนการตลาดออนไลน์ | รับสร้างแบรนด์ | รับดูแล Facebook แฟนเพจ | รับดูแล LINE OA สามารถติดต่อเราได้ตลอด 24 ชั่วโมง
รายละเอียดบริการดูแลการตลาดออนไลน์
ตัวอย่าง ผลงานแบรนด์ต่างๆ ที่เราดูแลการตลาดออนไลน์ให้
------------------------------------------------------------------------------------
💙ปรึกษาทีมงานของเรา💙
📱Tel : 0840104252 📱0947805680
📨 Inbox : http://m.me/ChatStick.TH
┏━━━━━━━━━┓
📲 LINE: @chatstick
┗━━━━━━━━━┛
หรือคลิ๊ก https://goo.gl/KuzCpM
🎉รายละเอียดที่ http://www.chatstickmarket.com/langran
🎉ชมผลงานเราได้ที่ https://www.chatstickmarket.com/portfolio